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Dibaji 

 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma (MUWASA) inapenda kuwasilisha 

Mkataba wa Huduma kwa Mteja ambao ni Mkataba wa kiuhusiano kati ya MUWASA na 

wadau wake. Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni ahadi ya kimaandishi kati ya Mamlaka 

ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma na wateja wake. Mkataba huu unaeleza 

huduma zinazotolewa, viwango vya huduma, muda utakaotumika kutoa huduma, 

majukumu na wajibu wa mteja kwa upande mmoja na Mamlaka kwa upande mwingine. 

Kwa kuzingatia umuhimu huo, Serikali kupitia Wizara ya Maji iliunda Mamlaka za Majisafi 

na Usafi wa Mazingira Mijini ili kusimamia upatikanaji wa majisafi na salama na uondoaji 

majitaka yanayozalishwa kila siku kutokana na matumizi mbalimbali ya kijamii. 

Inatambulika kuwa majitaka yanayotiririka mitaani husababisha madhara kwa afya zetu 

na hivyo kuwa tishio kwa uhai wa binadamu. Kama ilivyo kwa Miji mingine nchini, huduma 

za usambazaji wa majisafi na salama na uondoaji majitaka katika Mji wa Musoma; 

hutolewa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma (MUWASA). 

Mkataba huu ni mwongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma 

zitolewazo na Mamlaka, kwani mkataba huu umelenga kuboresha utendaji kazi, 

kuongeza uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja.  Aidha, Mkataba utakuwa 

ukipitiwa kila baada ya miaka mitatu ili kuboresha huduma za Mamlaka kulingana na 

mazingira yalivyo. 

Ni matarajio ya Mamlaka kwamba wateja watasoma mkataba na kuelewa haki na wajibu 

wao kwa lengo la kutoa mchango katika maendeleo ya Mamlaka, pia watumishi 

wataendelea kutoa huduma bora kwa wateja kama ilivyoelezwa kwenye mkataba huu. 

 
 
 
Mkurugenzi Mtendaji  
                

             Sahihi: ………………... ………              
 
Tarehe: 29 Novemba, 2023 
 

Mhandisi Nicas G. Mugisha 



vi 

 

ORODHA YA VIFUPISHO 

 
EWURA:      Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji 
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1.0 UTANGULIZI 

  
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma imeandaa Mkataba wa Huduma kwa 
Wateja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi wa maeneo yote 
yanayohudumiwa na MUWASA, mambo muhimu kuhusu huduma zinazotolewa na jinsi 
Mamlaka inavyofanya kazi kwa kushirikiana na wateja na wadau wake. Pia ni   jukumu 
la Mamlaka kutoa huduma kwa uwazi na uwajibikaji. 

 
Mkataba huu ni muongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma 
zitolewazo na Mamlaka, kwani mkataba umelenga kuboresha utendaji kazi, kuongeza 
uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja.  Aidha, Mkataba utakuwa ukipitiwa kila 
baada ya miaka mitatu ili kuboresha huduma kwa wateja.  
 
Mkataba unaeleza namna ambavyo wateja watatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na namna 
ambavyo watatoa malalamiko iwapo hawataridhika na huduma zinazotolewa. Mkataba 
wa Huduma kwa Wateja ni chombo ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya mteja, 
wafanyakazi wa Mamlaka na wadau wengine. 
 
Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Wateja utafuatiliwa ili mapungufu 
yatakayojitokeza yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya 
kuongeza ufanisi wa utoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Wateja 
yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja, watumishi na wadau wengine kwa kuzingatia 
uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji wake. 
 

2.0   MADHUMUNI YA MKATABA 

Madhumuni ya Mkataba ni kumwezesha mteja (mtumiaji) ajue huduma zinazotolewa na 
viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda ambao Mamlaka itatumia kutoa 
huduma na majukumu au wajibu wa mteja katika kupata huduma husika. Aidha, Mkataba 
unaelezea namna mteja atakavyotoa maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo atatoa 
malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa na Mamlaka.  
 

3.0    ENEO LA HUDUMA 

 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma ni Mamlaka iliyoanzishwa mnamo 
1998 inafanya kazi kulingana na Sheria ya Usambazaji wa Majisafi na Usafi wa 

Mazingira Na.5 ya mwaka 2019.Eneo la Huduma za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 

Mazingira Musoma linajumuisha Manispaa ya Musoma, Mji wa Tarime, Shirati, Mugumu 
na Vijiji 21 vilivyopo Halimashauri ya Butiama na Musoma vijijini.  
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4.0    DIRA NA DHIMA  

 

4.1      Dira 

Kuwa Mamlaka bora Tanzania inayotoa huduma ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
kwa Wateja. 

 
4.2       Dhima 

Kutoa huduma ya uhakika ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ili kusaidia shughuli za 
kijamii na kiuchumi kwa wakazi wa mkoa wa Mara.  

 
4.3       Maadili ya Msingi 

Heshima, Uaminifu, Ufanisi, Kipaumbele kwa wateja, weledi na kujitoa kwa Maslahi ya 
Mamlaka na wateja. 
 

5.0    HUDUMA ZITOLEWAZO  

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma ni:  
(i) Kuwaunganishia wateja huduma ya Majisafi; 
(ii) Kuwaunganisha wateja kwenye mfumo wa Majitaka; 
(iii) Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na wadau 

kuhusiana na huduma zinazotolewa na Mamlaka; 
(iv) Kuandaa ankara za kila mwezi na kuwasilisha kwa wateja;  
(v) Uondoshaji wa majitaka kwa kutumia magari kwa wateja ambao 

hawajaunganishwa kwenye mfumo wa majitaka; na 
(vi) Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na Mamlaka. 

 
5.1 Taratibu za Maunganisho Mapya ya Majisafi/ Majitaka 

Ili kuunganishiwa huduma ya Majisafi/Majitaka, mteja atapaswa kukamilisha hatua 
zifuatazo: 

 
5.1.1 MAJISAFI: - 

• Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishiwa huduma y a  M a j i s a f i ;  

• Kuwasilisha nakala ya kitambulisho cha Taifa; na 

• Kulipa ada ya Maunganisho mapya kupitia kumbukumbu namba ya malipo (control 
number) kwa njia ya TIGO PESA, HALOPESA, MPESA, AIRTEL MONEY pamoja 
na kwa njia ya Mabenki na Wawakala wa CRDB na NMB. 

Gharama zitakazohusika: -  

1. Gharama za mabomba na viungio vinavyohitajika kuanzia bomba kuu hadi kufika 
katika eneo/kiwanja cha mteja; 

2. Gharama za kuchimba na kufukia mtaro wa bomba; na 
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3. Ada ya maunganisho (Asilimia 20% ya gharama za vifaa pamoja na uchimbaji na 
ufukiaji wa mtaro). 

Endapo mteja atafanya malipo atastahili kupata huduma hiyo ndani ya siku 7 za kazi 
kuanzia tarehe atakayokuwa amefanya malipo. 

Iwapo kutakuwa na sababu zisizozuilika zitakazofanya mteja asipatiwe huduma katika 
muda uliopangwa, Mamlaka itampa mteja taarifa rasmi. 

Endapo mteja hatakuwa ameridhika na huduma atakayopewa ana haki ya kuwasilisha 
maoni yake kitengo cha Huduma kwa Mteja. 

5.1.2 HUDUMA YA MAJITAKA 

Mamlaka kwa sasa inatoa huduma ya majitaka kwa njia ya magari ambayo hunyonya 
kutoka kwenye “septic tank” ya wateja na kwenda kumwagwa kwenye mabwawa ya 
majitaka yaliyopo eneo la Mtaa wa Bweri Morembe   Kata ya Bweri. 

Ili kupata huduma ya Majitaka mteja anapaswa kuzingatia yafuatayo:  

i. Mteja afike ofisi za huduma kwa mteja kwa ajili ya kuwasilisha ombi na kuingizwa 
kwenye mfumo; 

ii. Wataalamu wa Mamlaka watafanya “survey” kwenye eneo ambalo anahitaji 
kuondolewa majitaka; na 

iii. Baada ya hapo mteja atapewa gharama za malipo kupitia simu yake ya mkononi. 

Gharama za huduma ya majitaka zitalipwa na mteja kupitia kumbukumbu namba ya 
malipo (control number) kwa njia ya TIGO PESA, HALOPESA, MPESA, AIRTEL MONEY 
pamoja na kwa njia ya Mabenki na Mawakala wa CRDB na NMB. 

6. 0 AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA 

Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya matumizi 
ya maji kama yafuatayo: 
iv. Wateja wa Majumbani; 
v. Wateja wa Taasisi; 
vi. Wateja wa biashara; 
vii. Wateja wa Viwanda; na 
viii. Wateja wa Vilula/Magati (Kiosk). 
 

7.0    VIWANGO VYA HUDUMA  

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa kuzingatia viwango vya 
ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ifuatavyo kwenye jedwali 1:  
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Jedwali Na. 1:  Viwango vya huduma wanavyostahili kupata wateja kutoka Mamlaka ya 
Majisafi na Mazingira Musoma. 

 

Na   
Huduma 

 
Maelezo 

 
Lengo  

1 Kupata huduma 
ya maji safi 

Kuunganishiwa huduma ya 
maji safi/majitaka 

Wateja wataunganishiwa huduma ndani 
ya siku 7 za kazi, baada ya wateja 
kulipia gharama za maunganisho. 

2 Dira ya Maji 1 Kukarabati au kubadilisha 
dira mbovu 

Muda usiozidi siku 7 za kazi, kukarabati 
au kubadilisha dira ya maji, baada ya 
kugundua au kufahamishwa kuhusu 
ubovu. 3 Dira ya Maji 2 Usomaji wa Dira ya maji Usomaji   wa   dira   ya   maji   utafanyika 
angalau mara moja kila mwezi mmoja. 

4 Kusitisha 
Huduma 

Usitishaji wa Huduma 
usio na ushahidi sahihi 

Kurejesha huduma ndani ya masaa 24, 
baada ya kukiri kupokea taarifa kuwa 
usitishwaji wa huduma haukuwa na 
ushahidi sahihi. 

5 Kurejesha 
Huduma 

Kurejesha huduma baada 
ya kulipia deni. 

Ndani ya masaa 24 baada ya kulipa deni. 

6 Malalamiko Kushughulikia malalamiko  Muda usiozidi siku 5 za kazi 
kukamilisha uchunguzi na kupata 
ufumbuzi kuanzia tarehe ya kupokea 
lalamiko 7 Afya na Usalama 

1 
Hakuna majitaka kutoka 
katika mfumo wa majitaka 
kuingia ndani ya jengo la   
wateja 

 Hakuna majitaka kutoka katika mfumo wa    
majitaka kuingia ndani ya jengo la wateja 

8 Afya na Usalama 
2 

Hakuna majitaka kutoka 
katika mfumo wa majitaka 
kuingia ndani ya jengo la   
wateja 

Hakuna majitaka kutoka katika mfumo wa   
majitaka kuingia ndani ya jengo la   wateja 

 

 

Jedwali Na. 2:  Bei za maji na Gharama za huduma ya maji safi na majitaka 
zilizoidhinishwa na EWURA   

Kundi la 
Wateja 

Matumizi 

(M3) 

Tozo la 
Zamani 

TSH/ Mwezi 

Bei iliyopitishwa TSH/ Mwezi 

   2018/19 2019/20 2020/21 
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Majumbani 0-5 850 990 1,040 1,040 

5-10 990 1,150 1,210 1,210 

Zaidi ya 10 1,090 1,260 1,330 1,330 

Taasisi 0-30 1,140 1,320 1,390 1,390 

Zaidi ya 30 1,250 1,450 1,520 1,520 

Biashara 0-30 1,230 1,430 1,500 1,500 

Zaidi 30 1,340 1,550 1,630 1,630 

Viwanda 0-50 1,260 1,460 1,530 1,530 

Zaidi ya 50 1,340 1,460 1,530 1,530 

Magati  550 1,000 1,000 1,000 

 

 

Kundi la Wateja Ada iliyo idhinishwa (TZS) MWAKA 2018/19 

  Wateja wa Majumbani 7,500 

Taasisi 15,000 

Biashara 15,000 

Viwanda 7,500 

Magati 7,500 

 

8.0 WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATEJA 

 
i. Kutoa huduma bila upendeleo, itikadi za kisiasa wala kupokea rushwa; 
ii. Kutoa huduma bora zinazokubalika na viwango vya ubora; 
iii. Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi; 
iv. Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha huduma ya 

maji; 
v. Kujenga mahusiano mazuri na wateja; 
vi. Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na 

wateja; 
vii. Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na Mamlaka ya maji;  
viii. Kushirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na uandaaji wa 

ankara za maji; 
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ix. Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni pamoja na 
kutunza vyanzo vya maji, kuweka na kutekeleza mipango ya kuendeleza 
vyanzo vya maji na kutunza mazingira; na 

x. Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa Mamlaka za maji ikiwa ni 
pamoja na kutowakatia wateja huduma ya maji siku za sikukuu, Ijumaa 
baada ya saa sita mchana, Jumamosi na Jumapili. 

9.0   HAKI ZA MAMLAKA 

i. Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya maji na uondoaji wa majitaka. 
ii. Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 30 baada 

ya kumpatia Ankara/notisi). 
iii. Kutobughudhiwa au kuzuiwa kufanya kazi kwa Mtumishi wa Mamlaka 

wakati wa kutoa huduma. 
iv. Kusitisha huduma ya maji kwa wateja mahali ambapo atakiuka sheria na 

taratibu za Mamlaka kwa:  
- Kutolipa huduma ya maji aliyotumia kwa wakati uliopangwa; 
- Kukwepesha usomaji wa dira ya maji au kuiharibu kwa madhumuni 

ya kukwepa matumizi halisi; 
- Kuiba maji au kujiunganishia huduma ya maji kinyume cha sheria 

(illegal Connection); 
- Kutumia maji kinyume cha Mkataba mfano: kutumia maji kwa 

matumizi ya biashara wakati Mkataba uliowekwa ni kwa matumizi ya 
nyumbani; 

- Kuharibu mali ya Mamlaka, mfano: kukata bomba au kutoboa tenki 
la maji au kukata Rakiri (Seal) ya mita ya maji; 

- Kumzuia Mfanyakazi wa Mamlaka kufanya kazi zake halali za utoaji 
huduma ya maji; na 

- Kufanya shughuli yoyote ile kwenye vyanzo vya maji, mfano: 
Kujenga, kulima au kufanya shughuli nyinginezo zinazoendana na 
uharibifu wa mazingira sehemu hizo. 

v. Kumkatia/kusitisha huduma ya maji kwa mteja iwapo atashindwa kudhibiti uvujaji 
wa maji kwa wakati, mpaka hapo atakapotengeneza mabomba yake. 

vi. Kumfungia mteja dira ya maji, kuisoma na kuifuatilia ili kujua matumizi halisi ya 
mteja. 

10.0    WAJIBU WA WATEJA KWA MAMLAKA 

 
i. Kulipa ankara kwa wakati ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa 

kuboresha huduma kwa wateja wake. 
ii. Kutoa ushirikiano kwa watumishi wanaowahudumia.  
iii. Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka 
iv. Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji 

wa taarifa sahihi. 
v. Kulinda dira ya maji iliyofungwa katika eneo lake na endapo itaibiwa au 

kuharibika mteja atalazimika kugharamia ununuzi wa dira mpya. 
vi. Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira. 
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vii. Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya maji. 
viii. Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi na Majitaka. 

 

11.0 HAKI ZA WATEJA 

i. Kupata huduma ya majisafi na salama ya jumla kwa mujibu wa Mkataba wa 
huduma kwa wateja. 
ii. Kupata taarifa sahihi na kwa wakati.   
iii. Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalamiko.  
iv. Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa  
v. Kupata huduma bila kubaguliwa. 
vi. Kupata huduma ya majisafi na uondoaji wa majitaka. 
vii. Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi na malalamiko. 
viii. Kuhudumiwa kwa wakati, heshima na kwa kuzingatia sheria. 
ix. Kushirikishwa kwenye usomaji wa dira zinazomwa kila mwezi. 
x. Fursa ya kupata taarifa zinazohusu utendaji wa Mamlaka. 
xi. Kutoa/kuwasilisha malalamiko kwenye ngazi ya juu endapo hakuridhika na 
uamuzi uliotolewa kwa malalamiko yake. 

xii. Fursa ya kutembelea miundombinu ya maji na kupata taarifa ya utendaji 
wa Mamlaka kwa kufuata utaratibu uliowekwa na Mamlaka. 
 

12.0    NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI  

Wateja watatumiwa ankra kila mwezi kwenye simu zao na wanaweza kufanya malipo 
kupitia simu za kiganjani, yaani kwa njia ya kumbukumbu namba ya malipo (control 
number) MPESA, Airtel Money, TigoPesa, Halo Pesa pamoja na Mabenki na Mawakala 
wao wa CRDB na NMB. 

13.0   MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma inapokea na kushughulikia 
malalamiko juu ya changamoto zinazojitokeza katika utoaji wa huduma. Mteja anaweza 
kuwasilisha malalamiko yake kwa kutumia njia zifuatazo: 
 

i.   Kufika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma zilizopo 
Manispaa ya Musoma, Mji wa Tarime, Mugumu na Shirati. 

ii.    Kuandika barua pepe: ps@muwasa.go.tz 

iii.    Kuandika barua kwa njia ya Posta: - 

Mkurugenzi Mtendaji, 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma, 
S.L.P 233, 
MUSOMA. 

iv. Kuandika maoni na kuyawasilisha kwenye kiboksi cha maoni kilichopo ofisi ya 
 huduma kwa mteja. 

v. Kupiga simu ya bure (Toll free) 0800110108 

mailto:ps@muwasa.go.tz
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vi. Kwa njia ya mitandao ya kijamii (muwasamusoma (Instagram), Musoma water 
Supply Authority (Facebook) Makundi ya “Whatsapp” kwa wateja, Tovuti ya 
Mamlaka www.muwasa.go.tz. 

14.0 UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA. 

Malalamiko ya wateja yatashughulikiwa kwa usiri kulingana na taratibu zilizopo. Mteja 
mwenye malalamiko atatakiwa kuwasilisha lalamiko lake kwa njia zilizoainishwa hapo 
juu. Baada ya mteja kuwasilisha lalamiko lake yafuatayo hufanyika: 

✓ Kuorodhesha lalamiko la mteja kwenye daftari na baadae kwenye mfumo. 
✓ Kuwasilisha lalamiko la mteja kwenye Idara au kitengo husika kwa ajili ya 

kufanyiwa kazi. 
✓ Baadae kitengo cha huduma kwa mteja kitafuatilia na kutoa mrejesho kwa mteja 

kuhusu lalamiko lake kupitia simu na kwa malalamiko yanayowasilishwa kwa njia 
ya Maandishi yatajibiwa na kitengo husika kwa njia ya barua. 
 

Aidha, Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku tano (5) za kazi. Endapo 
mlalamikaji hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata rufaa 
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kwa kufuata taratibu 
zilizoainishwa kwenye Sheria ya EWURA Sura 414, na Kanuni za EWURA za kuandaa 
na kuwasilisha malalamiko. 

15.0 UFUATILIAJI 

MUWASA itafuatilia ubora wa utoaji huduma kwa kufanya yafuatayo: 

➢ Ukusanyaji wa maoni ya upatikanaji wa huduma (service Delivery survey) zoezi la 
ukusanyaji wa maoni toka kwa wateja hufanyika kupitia dodoso maalum 
lililoandaliwa, kusambazwa kwa wateja na maoni yao hufanyiwa tathimini na 
matokeo hutumika katika kuboresha huduma. 

➢ Malalamiko yote yanayotolewa katika dawati la malalamiko pamoja na simu ya 
Bure hufanyiwa kazi na ufuatiliaji hufanyika kupitia kitengo cha Huduma kwa 
wateja “Customer Services”, Aidha, mfumo wa MAJIS hupokea tatizo kurudisha 
mrejesho baada ya kufanyiwa kazi. 

➢ Barua zinazokuja kwa anuani ya Mkurugenzi mtendaji hupitiwa na Mkurugenzi na 
huelekezwa kwenye Idara/kitengo husika ili iweze kushughulikiwa na kupatiwa 
mrejesho. 

➢ Mitandao ya kijamii (whatsApp, Instagram, Facebook) hutumika kupokea na 
kufuatilia changamoto kisha kuzifanyia kazi na kurejesha taarifa kwa wadau. 

➢ Wasimamizi wa Kanda hufuatilia kila siku kuona changamoto zilizopo kwenye 
maeneo yao na kuzitolea taarifa ya utekelezaji. 

16.0     KUTOA TAARIFA KWA WATEJA 

I. Taarifa kuhusu usitishwaji wa huduma ya maji kutokana na ukarabati au 
matengenezo yaliyokusudiwa zitatolewa ndani ya saa 12 kabla ya shughuli hiyo 
kufanyika. 

II. Taarifa za matukio ya dharura yatakayosababisha kukosekana kwa huduma ya 
maji zitatolewa mara tu baada ya tukio kutokea. 

http://www.muwasa.go.tz/
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III. Taarifa kuhusu hali ya huduma ya maji na maendeleo ya Mamlaka zitatolewa kila 
baada ya miezi mitatu (3) kupitia kwenye vyombo mbalimbali vya habari, 
vipeperushi pamoja na vikao kwa wadau mbalimbali. 

IV. Taarifa kuhusu malalamiko ya wateja kupitia barua, sanduku la maoni, barua pepe 
zitatolewa kila baada ya siku (5) toka upokeaji wa malalamiko husika kupokelewa. 
Malalamiko yanayotolewa kupitia simu yatapatiwa majibu ndani ya siku tatu (3) 
baada ya kupokelewa. 

V. MUWASA itatoa mrejesho kwa wateja wake kwa kutumia ya Mikutano ya hadhara 
kwenye kata husika, radio, mitandao ya kijamii na vikao mbalimbali vya wadau. 

Taarifa zote hutolewa kupitia vyombo mbalimbali vya habari, gari la matangazo, 
kubandika mabango, akaunti za mitandao ya kijamii, vikao na matamasha mbalimbali ya 
kijamii. 

17.0 MAPITIO YA MKATABA 

 
Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, mkataba 
huu utapitiwa kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu 
yatakayoathiri vipengele vya mkataba huu. 

 
Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi na 
kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya kupima 
utendaji kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya majisafi na majitaka. 
 

18.0 MAWASILIANO 

 
Kwa mawasiliano yote na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma tuma 
kupitia anuani ifuatazo: - 
 
Anuani: - Mkurugenzi Mtendaji,  

       Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma, 

       S.L.P 233, MUSOMA. 

o Simu :028-2622868 
o Huduma kwa Mteja piga namba zifuatazo: - 
o 0800110108 (Bure) 
o Barua pepe: ps@muwasa.go.tz  
o Tovuti: www.muwasa.go.tz 

19.0 SAA ZA KAZI/OFISI ZILIPO 

Ofisi zetu ziko wazi kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa na siku za Jumamosi Ofisi inafunguliwa 
kwa ajili ya shughuli za dharura tu kwa masaa yafuatayo: - 

Siku za kazi: -  Jumatatu  hadi I jumaa 

Saa za kazi     01:30 Asubuhi  hadi 10:00 Jioni 

mailto:ps@muwasa.go.tz
http://www.muwasa.go.tz/
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Siku za Jumamosi na sikukuu 

Saa za kazi: - 02:00 asubuhi  hadi  07:00 mchana  

20.0 MAWASILIANO WAKATI WA DHARURA: 

Mawasiliano wakati wa dharura, sikukuu na siku za Jumamosi ni 0800110108. 

OFISI ZILIPO: 

Ofisi zetu zinapatika: 24 Barabara ya Majita  

    S.L.P 233 

    31101 MUSOMA 

Kanda ya Mugumu: 27 Barabara ya Mugumu Sekondari 

S.L.P 197 

MUGUMU 

Kanda ya Shirati:  S.L.P 250 

    SHIRATI 

Kanda ya Tarime:  S.L.P 488 

    TARIME 
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21.0 VIAMBATANISHO 
Kiambatanisho 1:  Viwango vya Fidia kwa kushindwa kutimiza malengo ndani ya muda uliokubalika.  

 

Na. Huduma. Maelezo. Lengo la Ubora 
wa Huduma kwa 
Mujibu wa   
Kanuni za 
EWURA 

Viwango vya 
Huduma 
Vitakavyotolewa na 
MUWASA 
Vinavyopendekezwa 
Kupitishwa na 
EWURA 

Fidia 
Kianzio 

Fidia Kwa 
Kuendelea 
Kuchelewa 

1 Kupata 
huduma 

Kuunganishiwa 
huduma ya 
maji safi au 
majitaka 

Wateja 
wataunganishiwa 
huduma ndani ya 
siku 7 za kazi, 
baada ya wateja 
kulipia gharama 
za maunganisho 

Wateja 
wataunganishiwa 
huduma ndani ya siku 
7 saa za kazi, baada 
ya wateja kulipia 
gharama za 
maunganisho.  
 

TZS 
15,000 

TZS 5,000 kwa 
siku 

2 Dira ya 
Maji -1 

Kukarabati au 
kubadilisha 
dira mbovu 

Muda usiozidi 
siku 15 za kazi, 
kukarabati au 
kubadilisha dira 
ya maji, baada ya 
kugundua au 
kufahamishwa 
kuhusu   ubovu 

Muda usiozidi siku 15 
saa za kazi, 
kukarabati au 
kubadilisha dira ya 
maji, baada ya 
kugundua au 
kufahamishwa 
kuhusu ubovu. 

TZS 
15,000 

TZS 5,000 kwa 
siku 

3 Dira ya 
Maji -2 

Usomaji wa 
Dira ya maji 

Usomaji wa dira 
ya maji 
utafanyika 
angalau mara 
moja kila mwezi 
mmoja 

Usomaji wa dira ya 
maji utafanyika 
angalau mara moja 
kila mwezi mmoja. 

TZS 
15,000 

TZS 5,000 kwa 
siku 

4 Kusitisha 
huduma 
kimakosa 

Usitishaji wa 
huduma usio 
na ushahidi 
sahihi 

Kurejesha 
huduma ndani ya 
saa 24, baada ya 
kukiri kupokea 
taarifa kuwa 
usitishwaji wa 
huduma 
haukuwa na 
ushahidi       
sahihi 

Kurejesha huduma 
ndani ya masaa 24, 
baada ya kukiri 
kupokea taarifa kuwa 
usitishwaji wa 
huduma haukuwa na 
ushahidi sahihi. 

TZS 
100,000 

TZS 5,000 kwa 
siku. 

5 Kurejesha 
Huduma 

Kurejesha 
huduma baada 
ya kulipia deni. 

Ndani ya saa 24 
baada ya kulipa 
deni 

Ndani ya masaa 24 
baada ya kulipa deni. 

TZS 
30,000 

TZS 5,000 kwa 
siku. 

6 Malalamiko Kushughulikia 
Malalamiko 

Muda usiozidi 
siku 5 saa za kazi 
kukamilisha 
uchunguzi na 
kupata ufumbuzi 

Muda usiozidi siku 5 
saa za kazi 
kukamilisha 
uchunguzi na kupata 
ufumbuzi kuanzia 

TZS 
30,000 

TZS 5,000 kwa 
siku. 
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kuanzia tarehe 
ya kupokea 
lalamiko 

tarehe ya kupokea 
lalamiko. 

7 Afya na 
Usalama-1 

Maji taka 
kutoka kwenye 
mtandao wa 
majitaka 
kufurika ndani 
ya nyumba ya 
mteja 

Hairuhusiwi 
majitaka kutoka 
kwenye mtandao 
wa Mamlaka 
kufurika ndani ya 
nyuma ya mteja 

Kwa sasa huduma hii 
haitolewi na Mamlaka 
ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira 
Musoma 

TZS 
50,000 

TZS 20,000 
kwa siku 

8 Afya na 
Usalama-2 

Kufurika kwa 
mtandao wa 
majitaka nje 

Hairuhusiwi 
majitaka kutoka 
kwenye mtandao 
wa Mamlaka 
kutiririka kwenye 
eneo /makazi ya 
mteja 

Kwa sasa huduma hii 
haitolewi na Mamlaka 
ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira 
Musoma 

TZS 
30,000 

TZS 20,000 
kwa siku. 


